Huyện Định Quán nằm trên trục đường huyết mạch - quốc lộ 20 kết nối Đồng Nai với các tỉnh Tây Nguyên, có nhiều cảnh quan tự nhiên, cảnh đẹp rừng, sông, hồ…
Nhằm đáp ứng nguồn nước sạch cho người dân trong đợt nắng hạn gay gắt kéo dài, UBND huyện Định Quán triển khai 50 điểm cung cấp nước sạch miễn phí cho người dân 3 xã La Ngà, Phú Ngọc và Ngọc Định.
Ngày 2-5, đoàn kiểm tra liên ngành do Phó chánh Thanh tra Sở Công thương Phạm Quang Huy làm trưởng đoàn đã về kiểm tra công tác triển khai Tháng Hành động vì an toàn thực phẩm tại huyện Định Quán.
Trong kháng chiến, xã Thanh Sơn (huyện Định Quán) là địa bàn còn hoang vu rừng rậm, giáp ranh với Chiến khu Đ, có vị trí khá quan trọng của cuộc cách mạng giải phóng dân tộc.
Ngày 15-3, huyện Định Quán tổ chức triển lãm ảnh về lịch sử đấu tranh giải phóng quê hương và những thành tựu kinh tế - chính trị, văn hóa - xã hội của huyện.
Sau 49 năm ngày giải phóng (17-3-1975 - 17-3-2024), Đảng bộ, chính quyền và nhân dân huyện Định Quán đã chung sức, chung lòng, chủ động khắc phục khó khăn, khai thác tiềm năng, lợi thế và phát huy nội lực để làm thay đổi diện mạo của địa phương.
Thông tin từ UBND huyện Định Quán, trên địa bàn huyện hiện có hơn 32,6 ngàn hécta đất trồng cây lâu năm, tập trung vào các loại cây trồng chính như: xoài, mít, chuối, quýt, bưởi, sầu riêng, điều, hồ tiêu, cà phê…
Theo UBND huyện Định Quán, trên địa bàn huyện hiện có 11 công trình thủy lợi cung cấp nước tưới kịp thời theo từng khu vực phục vụ sản xuất nông nghiệp, cấp nước sinh hoạt cho người dân.
Thời gian qua, bên cạnh việc phấn đấu hoàn thành các chỉ tiêu về xây dựng nông thôn mới nâng cao, H.Định Quán còn nỗ lực thực hiện nhiều hoạt động, chương trình nhằm nâng cao chất lượng cuộc sống của người dân...
Ngày 18-1, Huyện ủy Định Quán tổ chức hội nghị tổng kết công tác dân vận, quy chế dân chủ cơ sở năm 2023 và triển khai phương hướng, nhiệm vụ năm 2024.
Theo UBND H.Định Quán, trong năm 2023, giá trị sản xuất nông, lâm, ngư nghiệp của huyện ước đạt hơn 5,3 ngàn tỷ đồng, tăng khoảng 4,2% so với năm 2022.
Thông tin từ UBND H.Định Quán, tính đến cuối năm 2023, huyện đã nhựa hóa và bê tông hóa 38/39 tuyến đường huyện với tổng chiều dài gần 245,5km, đạt tỷ lệ hơn 97,6%.
Sau gần 2 hai ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc, ngày 21-12, kỳ họp thứ 12, HĐND H.Định Quán khóa XII (nhiệm kỳ 2021-2026) đã hoàn thành các nội dung, chương trình đề ra.