Thời gian qua, các cấp Công đoàn Đồng Nai tích cực đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, vận động đoàn viên, người lao động (NLĐ) tích cực lao động sản xuất, góp phần vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Ngày 18-7, Công đoàn Khu công nghiệp Biên Hòa đã tổ chức lễ tuyên dương cán bộ Công đoàn cơ sở tiêu biểu năm 2024. Tham dự có Chủ tịch Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh Nguyễn Thị Như Ý.
Nhằm động viên con công nhân viên chức lao động đạt kết quả cao trong năm học (2023-2024), các cấp Công đoàn trong tỉnh đang tổ chức nhiều hoạt động tuyên dương, khen thưởng, khích lệ các em nỗ lực hơn trong năm học tiếp theo.
Hướng đến kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28-7-1929 - 28-7-2024), trong những ngày qua, các cấp Công đoàn trong tỉnh đã tổ chức nhiều hoạt động chăm lo đời sống vật chất, tinh thần đoàn viên, người lao động (NLĐ).
Đó là kết quả nổi bật của Cụm thi đua số 1 thuộc Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh được nêu ra tại Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 diễn ra ngày 16-7.
Ngày 16-7, Liên đoàn Lao động tỉnh cho biết, thực hiện phần mềm quản lý đoàn viên Công đoàn, đổi thẻ đoàn viên công đoàn giai đoạn 2, đến nay toàn tỉnh đã đạt tỷ lệ trên 76%, đứng thứ 2 toàn quốc về số lượng đoàn viên được cập nhật dữ liệu.
Hội thi Tiếng hát cán bộ, đoàn viên, người lao động năm 2024 do Cụm thi đua số 3 thuộc Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức đã khép lại nhưng âm vang về những ca khúc ca ngợi Đảng, Bác Hồ, tình yêu quê hương, đất nước vẫn còn vang mãi.
Ngày 14-7, hướng đến kỷ niệm 95 năm ngày Thành lập Công đoàn Việt Nam (28-7), các cấp Công đoàn trong tỉnh tổ chức nhiều hoạt động chăm lo đời sống vật chất, tinh thần đoàn viên, người lao động.
Chăm lo đời sống nhân dân để an dân, nhân dân ngày càng hạnh phúc là điều các cấp ủy, chính quyền, cơ quan, đoàn thể trên địa bàn Đồng Nai luôn đặc biệt chú trọng thực hiện.
Chứng kiến đời sống công nhân lao động qua những chuyến khảo sát khu nhà trọ; lắng nghe chia sẻ của họ về hoàn cảnh, đời sống, nhiều cán bộ Công đoàn cơ sở cho biết vẫn luôn trăn trở trước những khó khăn mà người lao động (NLĐ) đang đối diện, nhất là vấn đề nhà ở, việc làm và thu nhập.
Là một trong 3 trưởng ban nữ công Công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc tại Đồng Nai vừa được Tổng liên đoàn Lao động Việt Nam biểu dương, chị Nguyễn Thị Diễm Trang, Trưởng ban Nữ công Công đoàn Công ty CP Hữu hạn Vedan Việt Nam (huyện Long Thành), bộc bạch bản thân chị rất tự hào vì những nỗ lực của mình trong những năm qua đã có kết quả xứng đáng.
Liên đoàn Lao động huyện Long Thành vừa tổ chức Đại hội thành lập Công đoàn cơ sở Công ty TNHH Sản xuất kinh doanh xuất nhập khẩu Huỳnh Lê (doanh nghiệp chuyên sản xuất phèn, bột mì) với 27 đoàn viên/27 lao động.