Sáng 25-7, Đoàn công tác của Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy do Phó trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Phạm Tấn Linh làm trưởng đoàn đã tiến hành giám sát một số lĩnh vực trong công tác tuyên giáo năm 2024 đối với Huyện ủy Trảng Bom.
Chiều 19-7, Văn phòng Tỉnh ủy đã tổ chức hội nghị đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm của văn phòng các cấp ủy trực thuộc tỉnh. Chánh Văn phòng Tỉnh ủy Viên Hồng Tiến chủ trì hội nghị.
Thông tin từ Ban Dân vận Tỉnh ủy cho biết, trong 6 tháng đầu năm 2024, người đứng đầu cấp ủy thực hiện nghiêm công tác tiếp dân, đối thoại trực tiếp với dân và xử lý những kiến nghị của dân, góp phần quan trọng vào việc tạo sự đồng thuận trong việc thực hiện các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương, đơn vị.
Theo Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, trong 6 tháng đầu năm 2024, công tác giám sát, phản biện xã hội, góp ý xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền được MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội các cấp chú trọng triển khai thực hiện.
Một trong những vấn đề được Ban Thường vụ Tỉnh ủy đặc biệt lưu ý thời gian qua trong công tác cán bộ, đó là qua kiểm tra, giám sát, còn nhiều trường hợp cán bộ giữ chức vụ đang đảm nhiệm hơn 2 nhiệm kỳ liên tiếp.
Chiều 17-7, đoàn công tác liên ngành của Trung ương do trung tướng Lê Quốc Hùng, Thứ trưởng Bộ Công an làm trưởng đoàn đã làm việc với UBND tỉnh về việc thực hiện sắp xếp đơn vị hành chính (ĐVHC) cấp xã giai đoạn (2023-2025). Phó chủ tịch UBND tỉnh Võ Văn Phi tiếp và làm việc với đoàn.
Đoàn công tác của Ban chỉ đạo (BCĐ) 35 Tỉnh ủy Đồng Nai do Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Phó trưởng ban thường trực BCĐ 35 Tỉnh ủy, Phạm Xuân Hà làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc tại Trung tâm 286 (Thành phố Hồ Chí Minh) vào ngày 16-7.
Nhằm trang bị những kiến thức về công tác dân vận (CTDV), góp phần củng cố và tăng cường mối quan hệ mật thiết giữa lực lượng công an với nhân dân, từ ngày 15 đến 26-7, Công an tỉnh phối hợp với Ban Dân vận Tỉnh ủy tổ chức lớp bồi dưỡng CTDV và kỹ năng tuyên truyền vận động quần chúng tham gia phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, năm 2024.
Tại Kỳ họp thứ 18, HĐND tỉnh khóa X, trên cơ sở các báo cáo, tờ trình của UBND tỉnh, các đại biểu đã tiếp tục có nhiều ý kiến thảo luận tâm huyết về tình hình kinh tế - xã hội.
Tiếp tục chương trình làm việc của Kỳ họp thứ 18, HĐND tỉnh khoá X (nhiệm kỳ 2021-2026), chiều 16-7, HĐND tỉnh đã thực hiện quy trình miễn nhiệm và bầu bổ sung chức danh Ủy viên UBND tỉnh (nhiệm kỳ 2021-2026).
Báo cáo tại Kỳ họp thứ 18, HĐND tỉnh khóa X sáng 16-7, Phó chủ tịch HĐND tỉnh Hoàng Thị Bích Hằng cho biết, trong 6 tháng đầu năm 2024, HĐND tỉnh đã triển khai thực hiện tốt các nhiệm vụ theo chương trình hoạt động đề ra.
Trước ngày diễn ra Kỳ họp thứ 18, HĐND tỉnh khóa X, Thường trực HĐND tỉnh đã tổ chức cho đại biểu thảo luận tại 4 cụm tổ về toàn bộ nội dung, chương trình kỳ họp.