Chiều 26-7, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn phối hợp với Sở Lao động thương binh và xã hội, Sở Giáo dục và đào tạo, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024).
Trong 2 ngày 25 và 26-7, nhiều khu du lịch trên địa bàn tỉnh đều dừng đón khách tham quan. Việc dừng đón khách này nhằm thể hiện tình cảm tiếc thương vô hạn đối với người lãnh đạo đứng đầu đất nước, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Sáng 25-7, đồng chí Hồ Thanh Sơn, Phó bí thư thường trực Tỉnh ủy dẫn đầu đoàn đại biểu Đảng bộ, chính quyền và nhân dân tỉnh Đồng Nai đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Hội trường Thống Nhất (Thành phố Hồ Chí Minh).
Cùng với người dân cả nước, sáng nay nhiều người dân Đồng Nai hướng về thủ đô Hà Nội - nơi tổ chức Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với niềm tiếc thương vô hạn…
Chiều tối 24-7, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ Mã Đà (xã Mã Đà, huyện Vĩnh Cửu) nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024).
- Treo cờ rủ và ngừng các hoạt động vui chơi, giải trí ngày Lễ Quốc tang
- Phó bí thư thường trực Tỉnh ủy Hồ Thanh Sơn kiểm tra chăn nuôi tại thành phố Long Khánh
Ngày 24-7, Phó bí thư thường trực Tỉnh ủy Hồ Thanh Sơn làm trưởng đoàn đi kiểm tra chăn nuôi tại thành phố Long Khánh. Phó chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Sơn Hùng cùng các sở, ngành, địa phương cùng tham gia.
Mạnh dạn đầu tư phát triển nuôi giống cá mới, anh nông dân trẻ Ngô Chiến Thắng, xã Sông Ray, huyện Cẩm Mỹ đã thành công với mô hình nuôi cá chình bông vàng, mang lại hiệu quả kinh tế cao.
Theo Bộ Y tế, hiện nay, Việt Nam có khoảng 7 triệu người mắc đái tháo đường. Trong đó hơn 55% bệnh nhân gặp biến chứng làm gia tăng chi phí điều trị, gây ra gánh nặng cho gia đình và xã hội.
Thông thường cứ khi mùa mưa bắt đầu thì căn bệnh sốt xuất huyết cũng bắt đầu tăng. Điều đáng nói là căn bệnh này vẫn chưa có thuốc điều trị đặc hiệu. Trong khi đó, bệnh nhân mắc sốt xuất huyết nặng có thể dẫn đến tử vong. Đặc biệt, nhiều người cứ hễ sốt, mệt lại đi truyền nước.
Sáng nay 22-7, UBND tỉnh đã treo cờ rủ và tổ chức lễ mặc niệm đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Đảng Cộng sản Việt Nam từ trần vào lúc 13h38 phút, ngày 19-7-2024 (tức ngày 14-6 năm Giáp Thìn).
- Nhiều cơ quan, đơn vị của Đồng Nai chào cờ rủ, tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Cán bộ Đoàn trường học toàn quốc năm học 2023-2024
- Mực nước trên hệ thống sông Đồng Nai đang ở mức cao
Theo thông cáo đặc biệt từ Ban Lễ tang, tang lễ đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang. Trong 2 ngày Quốc tang (25 và 26-7), các cơ quan, công sở, nơi công cộng treo cờ rủ, không tổ chức các hoạt động vui chơi, giải trí công cộng. Tuy nhiên sáng nay, dù chưa diễn ra Quốc tang nhưng nhiều cơ quan, công sở trong toàn tỉnh đã tổ chức lễ chào cờ rủ, treo cờ rủ để tưởng nhớ đồng chí Tổng Bí thư.
Sáng 21-7, Ban Bí thư Trung ương Đoàn tổ chức Hội nghị cán bộ Đoàn trường học toàn quốc năm học 2023-2024. Dự hội nghi có Phó bí thư thường trực Tỉnh ủy Hồ Thanh sơn; Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đoàn, Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam Nguyễn Minh Triết.