Suốt 77 năm qua, cả hệ thống chính trị và toàn dân từ Trung ương đến các địa phương luôn có nhiều hình thức, cách làm nhằm chăm lo tốt hơn đời sống người có công (NCC) với cách mạng.
Thực hiện chỉ đạo của Ban giám đốc Công an tỉnh về triển khai mô hình “Con nuôi công an xã” trên địa bàn tỉnh, đến nay 4 xã: Xuân Hưng, Suối Cao (huyện Xuân Lộc) và Phước Thái, Bàu Cạn (huyện Long Thành) đã triển khai thực hiện mô hình này.
Đại tá Nguyễn Anh Tấn, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Lữ đoàn 87, Binh chủng Hóa học, đóng tại huyện Nhơn Trạch chia sẻ, sự ra đi của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng là một mất mát to lớn đối với toàn Đảng, toàn quân và toàn dân ta.
Sáng 25-7, Đài Truyền hình Việt Nam truyền hình trực tiếp lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Nhà tang lễ Quốc gia (số 5, Trần Thánh Tông, Thành phố Hà Nội), tại Hội trường Thống Nhất Thành phố Hồ Chí Minh và xã Đông Hội, huyện Đông Anh, Hà Nội (quê hương của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng).
Sáng 25-7, đoàn công tác của Thành ủy Biên Hòa do đồng chí Hồ Văn Nam, Bí thư Thành ủy làm trưởng đoàn đến thăm, động viên tặng quà gia đình 3 thương binh nặng 1/4 ngụ tại các phường Thống Nhất và Tân Phong.
Sáng 24-7, Hội Cựu Chiến binh (CCB) thành phố Biên Hòa tổ chức Đại hội Thi đua “CCB gương mẫu” lần thứ VII giai đoạn 2019-2024. Đại tá Nguyễn Văn Phơi, Chủ tịch Hội CCB tỉnh; đại tá Huỳnh Công Phúc, Phó chủ tịch Hội CCB tỉnh; Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân Nguyễn Văn Lân; đại diện các đồng chí tướng lĩnh và 224 đại biểu đại diện gần 12 ngàn hội viên CCB thành phố.
(ĐN) – Là một trong những ý kiến nhấn mạnh của Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Huyện ủy Long Thành Dương Minh Dũng tại Đại hội Thi đua Cựu chiến binh (CCB) gương mẫu huyện giai đoạn 2019-2024 diễn ra ngày 23-7.
Tiếp tục bày tỏ sự tiếc thương vô hạn với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Bí thư Quân ủy Trung ương, chiều 22-7, nhiều đầu mối của Trung đoàn 31, Sư đoàn 309, Quân đoàn 4 đóng tại thành phố Biên Hòa đã tổ chức sinh hoạt chuyên đề giới thiệu tác phẩm, bài viết, lời dạy của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng...
Sáng 22-7, đại tá Bùi Ngọc Tuyên, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Binh chủng Pháo binh chủ trì hội nghị bàn giao chức vụ Chính ủy Lữ đoàn 96 (Binh chủng Pháo binh), đóng tại huyện Long Thành.
Sự ra đi của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng là mất mát lớn với đất nước, với dân tộc. Những ngày này, trên báo chí, các trang mạng xã hội, người dân cả nước đều bày tỏ sự tiếc thương vô hạn với người chiến sĩ cộng sản kiên trung, người học trò xuất sắc của Chủ tịch Hồ Chí Minh trọn đời vì nước, vì dân…
(ĐN)-Chiều 19-7, Đảng ủy, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh đã phát động phong trào thi đua chào mừng Kỷ niệm 80 năm Ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22-12-1944 - 22-12-2024) và 35 năm Ngày hội Quốc phòng toàn dân (22-12-1989 - 22-12-2024).
Là một trong những ý kiến nhấn mạnh của đại tá Lê Bá Quân, Đảng ủy viên Đảng ủy Quân chủng Hải quân, Tư lệnh Vùng 2 Hải quân chỉ đạo sơ kết 5 năm Cuộc vận động “Quản lý, khai thác vũ khí, trang bị kỹ thuật (VKTBKT) tốt, bền, an toàn, tiết kiệm và an toàn giao thông” (Cuộc vận động 50) giai đoạn 2019-2024 vừa diễn ra tại Vùng 2 Hải quân.