Vừa qua, Đền Thủy Lâm Động (xã Túc Trưng, huyện Định Quán) được UBND tỉnh xếp hạng Di tích lịch sử cấp tỉnh. Qua đó, không chỉ góp phần bảo tồn và phát huy giá trị của ngôi đền cổ mà còn góp phần đưa ngôi đền trở thành địa điểm du lịch tâm linh xứng tầm để nhân dân và du khách trong và ngoài tỉnh tham quan, chiêm bái.
Sau những cơn mưa đầu mùa, dọc bên bờ hồ Trị An như trở thành một thảo nguyên xanh mướt với những bãi cỏ lau đang trổ bông trắng, một khung cảnh bình yên.
Những năm gần đây, các hang động trở thành một điểm đến hấp dẫn nhiều du khách, đặc biệt với những người đam mê hình thức du lịch trekking, dã ngoại mạo hiểm ở nơi hoang sơ, độc đáo…
Tại thành phố Biên Hòa, mỗi cây cầu bắc qua sông Đồng Nai đều có câu chuyện và vẻ đẹp riêng. Khi hoàng hôn buông xuống, khung cảnh trên các cây cầu càng trở nên lung linh, huyền ảo. Chính vào thời điểm này, vẻ đẹp của chúng mới thật sự bộc lộ, để lại ấn tượng khó quên.
Từ đầu tháng 6, trên địa bàn Đồng Nai, mùa du lịch hè đã trở nên sôi động với nhiều khu, điểm du lịch, camping (cắm trại)... được trang hoàng, đáp ứng thị hiếu của nhiều đối tượng.
Là một trong những nghề truyền thống lâu đời nhất của Đồng Nai, điêu khắc đá Bửu Long (phường Bửu Long, thành phố Biên Hòa) đã trải qua hơn 300 năm hình thành và phát triển. Nơi đây nổi tiếng với những sản phẩm đá mỹ nghệ tinh xảo, mang đậm dấu ấn văn hóa Việt Nam, được ưa chuộng không chỉ trong nước mà còn vươn xa ra thị trường quốc tế.
Bánh bèo, bột lọc, ít trần, bánh giò, bánh đúc… là những loại bánh dân dã, dễ ăn, thân thuộc ở cả 3 miền Bắc - Trung - Nam. Song để tìm được hàng bánh có đa dạng loại bánh tươi ngon mỗi ngày, vừa khẩu vị, thu hút thực khách lâu năm không phải dễ.
Với diện tích trên 100 ngàn hécta, cùng sự đa dạng sinh học bậc nhất Đông Nam Bộ, ngoài khai thác những sản phẩm du lịch sinh thái, nghỉ dưỡng rừng, hồ, Khu Bảo tồn thiên nhiên - văn hóa Đồng Nai (Khu Bảo tồn), còn là điểm đến thu hút du khách những năm gần đây qua các sự kiện thể thao.
Chiều 14-5, Hội đầu bếp tỉnh Đồng Nai đã tổ chức khai giảng lớp chuyên đề xôi. Hơn 40 đầu bếp trong tỉnh đã tham gia lớp học trong ngày khai giảng với chủ đề đầu tiên là món xôi chiên phồng – đặc sản Đồng Nai.
Cơm lam, thịt nướng một món ăn đậm chất núi rừng… đây sẽ là một khám phá về ẩm thực tuyệt vời dành cho bất cứ ai khi có dịp ghé thăm mảnh đất Tân Phú, Đồng Nai.
Quán mì gốc Hoa Phước Nguyên (mì tàu) ở phường Tân Vạn có tuổi đời 64 năm, được khách quen gọi với cái tên thân thương là “mì xí mứng”. Hiếm ai biết rằng chủ tiệm mì Phước Nguyên và tiệm mì Phước Lộc Thọ là hai chị em ruột, được truyền nghề làm mì từ người cha.