Thời gian qua, các cấp Công đoàn Đồng Nai tích cực đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, vận động đoàn viên, người lao động (NLĐ) tích cực lao động sản xuất, góp phần vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Thông tin từ Công đoàn Khu công nghiệp Biên Hòa cho biết, chiều 23-7, công nhân Công ty TNHH Yupoong Việt Nam (Khu công nghiệp Loteco) đã trở lại làm việc bình thường sau 5 ngày ngừng việc tập thể.
Công đoàn cơ sở Công ty TNHH Dona Pacific (huyện Trảng Bom) vừa phối hợp với Ban giám đốc công ty tổ chức tuyên dương con công nhân học giỏi, sống tốt lần thứ 16, năm học 2023-2024.
Liên đoàn Lao động huyện Trảng Bom vừa tổ chức Hội thi Cán bộ Công đoàn giỏi năm 2024. Hội thi thu hút 34 đội với gần 100 thí sinh đến từ các Công đoàn cơ sở tham gia.
Đoàn chủ tịch Tổng Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) Việt Nam vừa có văn bản chỉ đạo các cấp Công đoàn về việc dừng các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục, thể thao nhân dịp kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Ngày 20-7, tại Văn miếu Trấn Biên, Công đoàn cơ sở Tổng công ty Công nghiệp thực phẩm Đồng Nai (Dofico) đã tổ chức lễ báo công và tuyên dương con người lao động tổ hợp Dofico đạt thành tích học giỏi, sống tốt năm 2024.
Ngày 19-7, Liên đoàn Lao động thành phố Biên Hòa tổ chức tuyên dương con công nhân viên chức lao động, lực lượng vũ trang đạt thành tích Học giỏi, sống tốt năm học 2023-2024.
Lương tối thiểu thấp, mức sống không đảm bảo nên nhiều người lao động (NLĐ) phải lựa chọn tăng ca liên tục hoặc làm ca đêm để tăng thu nhập. Tuy nhiên, việc thức đêm nhiều nhưng chế độ dinh dưỡng ít đang khiến sức khỏe NLĐ bị ảnh hưởng không nhỏ.
Nhân dịp kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28-7-1929 - 28-7-2024), ngày 18-7, Công đoàn cơ sở Công ty TNHH Changshin Việt Nam đã phối hợp Ban giám đốc công ty tổ chức chương trình Bữa cơm Công đoàn cho hơn 40 ngàn công nhân lao động toàn công ty.
Tổng công ty Cao su Đồng Nai vừa tổ chức Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su năm 2024 tại Nông trường Cao su An Viễng. Tham gia hội thi có 60 công nhân của 10 nông trường và Công ty CP Cao su Bảo Lâm, Công ty CP Cao su Đồng Nai-Kratie.
Ngày 18-7, Công đoàn Khu công nghiệp Biên Hòa đã tổ chức lễ tuyên dương cán bộ Công đoàn cơ sở tiêu biểu năm 2024. Tham dự có Chủ tịch Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh Nguyễn Thị Như Ý.
Nhằm động viên con công nhân viên chức lao động đạt kết quả cao trong năm học (2023-2024), các cấp Công đoàn trong tỉnh đang tổ chức nhiều hoạt động tuyên dương, khen thưởng, khích lệ các em nỗ lực hơn trong năm học tiếp theo.
Hướng đến kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28-7-1929 - 28-7-2024), trong những ngày qua, các cấp Công đoàn trong tỉnh đã tổ chức nhiều hoạt động chăm lo đời sống vật chất, tinh thần đoàn viên, người lao động (NLĐ).