Trên địa bàn huyện Tân Phú hiện nay, quốc lộ 20 là tuyến đường huyết mạch kết nối Đồng Nai đi Đà Lạt và các tỉnh Tây Nguyên. Tuy nhiên, tuyến đường này có lưu lượng xe đông, thường xuyên rơi vào tình trạng quá tải vào các dịp lễ, Tết…
Trong thời gian qua, trên địa bàn H.Tân Phú có thêm nhiều sản phẩm, điểm đến du lịch mới. Điều này giúp du khách có thêm lựa chọn khi đến tham quan, nghỉ dưỡng tại huyện miền núi với nhiều cảnh đẹp thiên nhiên này.
Theo UBND huyện Tân Phú, qua quá trình sử dụng, tuyến đường tỉnh 774 (đường 30-4), có chiều dài 4,7km từ quốc lộ 20 đi xã Đa Kai (huyện Đức Linh, tỉnh Bình Thuận), bị hư hỏng, xuống cấp, mặt đường lún sụt và ngập nước cục bộ ở nhiều vị trí.
Thông tin từ UBND huyện Tân Phú, trong quý I-2024, lực lượng chức năng trên địa bàn huyện đã kiểm tra, phát hiện 32 vụ vi phạm trong sản xuất, kinh doanh hàng hóa.
Ngày 24-12, Công ty CP Đường Đua Mới (Hà Nội) phối hợp với Sở VHTT-DL, UBND H.Tân Phú, Ban quản lý Vườn quốc gia Cát Tiên cùng các sở, ban, ngành liên quan tổ chức giải chạy đường mòn xuyên rừng “Cat Tien Jungle Paths 2023”.
Thông tin từ UBND H.Tân Phú, tính đến cuối tháng 2, tiến độ gieo trồng vụ đông - xuân 2023-2024 trên địa bàn huyện đạt gần 7 ngàn ha, đạt tỷ lệ khoảng 70% tổng diện tích gieo trồng của huyện, tập trung vào các loại cây như: lúa, bắp, đậu…
Theo UBND H.Tân Phú, trong tháng 9 của năm 2023, ngành du lịch trên địa bàn huyện thu hút hơn 284,7 ngàn lượt khách tham quan, doanh thu ước đạt khoảng 48,6 tỷ đồng.
Thông tin từ UBND H.Tân Phú, trong 9 tháng của năm 2023, lực lượng chức năng trên địa bàn huyện đã phát hiện, xử lý vi phạm hành chính 109 vụ vi phạm liên quan đến kinh doanh hàng giả, hàng không rõ nguồn gốc, vi phạm quy định về giá, nhãn hàng hóa, không niêm yết giá hàng hóa.
Đi kiểm tra và làm việc với lãnh đạo H.Tân Phú ngày 16-10, Phó chủ tịch UBND tỉnh Võ Văn Phi nhấn mạnh, công tác phòng chống, khắc phục sạt lở đất trên địa bàn huyện còn chậm.
Được đánh giá là một trong những xã có thành tích nổi bật về xây dựng nông thôn mới (NTM) của H.Tân Phú, xã Phú Điền đang hướng đến nâng cao chất lượng cuộc sống của người dân, tạo môi trường cảnh quan thiên nhiên nông thôn, tận dụng những lợi thế nông nghiệp để khai thác những giá trị cộng thêm như: phát triển làng nghề, nâng chất lượng nông sản, khai thác lợi thế nông nghiệp phát triển du lịch…
(ĐN)- Theo Phòng NN-PTNT H.Tân Phú, đến nay trên địa bàn huyện đã hình thành 33 vùng trồng tập trung các cây trồng chính, chuyên canh, áp dụng các tiến bộ khoa học kỹ thuật, công nghệ vào sản xuất.