Ngày 9-7, tổ Đại biểu Quốc hội đơn vị số 4 đã phối hợp với Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Xuân Lộc trao tặng nhà tình thương cho hộ gia đình bà Nguyễn Thị Được, ấp Thọ Hòa, xã Xuân Thọ, huyện Xuân Lộc.
Theo báo cáo của Phòng TN-MT H.Xuân Lộc, đến nay đơn vị đã thí điểm thành công 83 mô hình xử lý rác thải hữu cơ tại nhà cho các hộ dân tại các xã: Lang Minh, Xuân Phú và Xuân Thành.
Phân bón, các loại thuốc bảo vệ thực vật, nhất là thuốc trừ sâu, có nhiều hóa chất độc hại, nếu người nông dân trực tiếp phun các loại thuốc trên có thể bị ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe.