(ĐN)- Sáng ngày 17-8, xã Bảo Vinh (TX.Long Khánh) đã tổ chức trao tặng 4 căn nhà tình thương cho các hộ nghèo hiện đang khó khăn về nhà ở trên địa bàn.
(ĐN)- Sáng ngày 17-8, xã Bảo Vinh (TX.Long Khánh) đã tổ chức trao tặng 4 căn nhà tình thương cho các hộ nghèo hiện đang khó khăn về nhà ở trên địa bàn. Tổng kinh phí xây dựng cho 4 căn là 78 triệu đồng, trong đó Ủy ban MTTQ thị xã hỗ trợ 3 căn (45 triệu đồng), Hội Nông dân xã vận động hỗ trợ 30 triệu đồng, số còn lại gia đình góp thêm để xây dựng.
Sáng ngày 18-8, Ủy ban MTTQ huyện Định Quán đã tổ chức trao tặng 5 căn nhà tình thương cho các hộ nghèo, khó khăn tại 3 xã: Phú Cường, Phú Túc và Túc Trưng. Các căn nhà có diện tích từ 28 đến 48m2 với tổng kinh phí xây dựng là 112 triệu đồng.
M.Anh - T.Mai