* Tỷ lệ đậu tốt nghiệp trung học phổ thông (THPT) năm 2024 ở Đồng Nai đạt 98,58% (tăng 1,5% so với năm 2023). Thông tin trên được Sở Giáo dục và đào tạo công bố vào ngày 17-7. Cụ thể, thí sinh khối THPT có tỷ lệ tốt nghiệp cao nhất, đạt 99,97% (tăng 0,37% so với năm 2023), còn khối giáo dục thường xuyên đạt 94,29% (tăng 6,58%). Tỷ lệ này tăng so với các năm trước, đặc biệt là ở khối giáo dục thường xuyên.
* Ra quân cao điểm chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh. 15 đội hình thanh niên tình nguyện đã xuất quân cao điểm Chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh tỉnh Đồng Nai năm 2024 vào sáng 15-7. Chiến dịch này do Tỉnh đoàn, Hội Sinh viên tỉnh phối hợp tổ chức. Trong thời gian hơn 1 tháng cao điểm chiến dịch, chiến sĩ tình nguyện sẽ về địa phương thực hiện những công trình, phần việc thanh niên ý nghĩa. Cụ thể như: xây dựng 4 thư viện thân thiện, thư viện số; hỗ trợ địa phương xây dựng 50 nhà vệ sinh cho đồng bào dân tộc thiểu số; xây dựng và trang trí 11 khu vui chơi cho thanh thiếu nhi; 9 ngôi nhà nhân ái, nhà kế hoạch nhỏ…
An An
Thông tin bạn đọc
Đóng Lưu thông tin