![](/file//e7837c02876411cd0187645a2551379f/dataimages/202207/original/images2468744_80c12a738d10634e3a01.jpg)
Ngày 24-7, Trung tâm Văn hóa thông tin và thể thao huyện Vĩnh Cửu đã tổ chức Giải vô địch karate huyện Vĩnh Cửu mở rộng năm 2022.
Ngày 24-7, Trung tâm Văn hóa thông tin và thể thao huyện Vĩnh Cửu đã tổ chức Giải vô địch karate huyện Vĩnh Cửu mở rộng năm 2022.
![]() |
Các đơn vị tham dự giải tại lễ khai mạc |
Giải năm nay thu hút sự tham dự của hơn 100 võ sĩ thuộc 7 đơn vị trong và ngoài huyện, gồm: Trường THPT Nam Hà, Trường THPT Trị An, các xã: Vĩnh Tân 1, Vĩnh Tân 2, Tân An, H.Tân Phú và H.Trảng Bom. Các võ sĩ tranh 14 bộ huy chương: 10 bộ kumite nam, nữ; 2 bộ kata cá nhân và 2 bộ kata đồng đội.
![]() |
Ban tổ chức trao huy chương cho các VĐV giành thứ hạng cao tại giải |
Kết thúc sau 1 ngày thi đấu, đơn vị xã Tân An xếp hạng nhất toàn đoàn với 5 HCV, 8 HCĐ; Trường THPT Trị An xếp hạng nhì với 3 HCV, 4 HCB, 6 HCĐ và H.Trảng Bom xếp hạng ba (3 HCV, 3 HCB, 5 HCĐ).
H.A