Liên đoàn Lao động tỉnh vừa tham gia họp cùng các sở, ngành trong tỉnh kết luận biên bản tai nạn lao động đối với trường hợp ông Đinh Quỳnh (công nhân làm thuê tại Cơ sở Sản xuất hạt nhựa, H.Vĩnh Cửu) bị tai nạn lao động.
Vào tháng 6-2023, trong quá trình xử lý sự cố máy nghiền, ông Quỳnh bị mô tơ máy nghiền đặt trên khung đế nghiêng đổ xuống đập vào đầu gây tai nạn tử vong. Qua điều tra và kết luận, người sử dụng lao động đã chi trả cho gia đình nạn nhân 130 triệu đồng.
L.M
Thông tin bạn đọc
Đóng Lưu thông tin