(ĐN) - Đội bóng U.9 Văn Tâm Đồng Nai đã giành vé vào tứ kết Giải bóng đá U.9 toàn quốc TOYOTA CUP 2023.
![]() |
U.9 Văn Tâm Đồng Nai (áo đỏ) giành vé vào tứ kết với vị trí nhất bảng D |
Kết thúc vòng đấu bảng chiều 16-8, Văn Tâm Đồng Nai đã thi đấu xuất sắc giành vị trí nhất bảng D sau 3 trận toàn thắng, đạt 9 điểm tuyệt đối. Ra quân thắng Đắk Nông 8-0, U.9 Văn Tâm Đồng Nai tiếp tục giành chiến thắng trước Việt Hùng Thanh Hóa 2-1 và Hải Phòng 4-1 ở các trận tiếp theo.
Với trận thắng Đắk Nông 5-0 ở lượt trận cuối, Việt Hùng Thanh Hóa tiếp bước Văn Tâm Đồng Nai giành vé thứ hai của bảng vào tứ kết với vị trí nhì bảng.
Đối thủ ở tứ kết của Văn Tâm Đồng Nai (nhất bảng D) là người anh em Thuận An Bình Dương (nhì bảng B), trong khi Việt Hùng Thanh Hóa gặp đội nhất bảng B H.Y.S Hà Nội ở tứ kết.
![]() |
Hai cặp đấu còn lại, Sông Lam Nghệ An (nhất bảng A) - Kon Tum (nhì bảng C) và CLB Hà Nội (nhất bảng C) - Bắc Ninh (nhì bảng A).
Các trận tứ kết sẽ diễn ra ngày 18-8.
Anh Huy
Thông tin bạn đọc
Đóng Lưu thông tin