![](/file//e7837c02876411cd0187645a2551379f/dataimages/201012/original/46777.jpg)
(ĐN)- Nhân kỷ niệm Ngày di sản Việt Nam, sáng 23-11, triển lãm "Thành cổ Biên Hòa, thành cổ Việt Nam và Biên Hòa xưa" do Sở Văn hóa - thể thao và du lịch, Ban quản lý di tích danh thắng tỉnh tổ chức đã chính thức khai mạc tại thành cổ Biên Hòa.
(ĐN)- Nhân kỷ niệm Ngà
y di sản Việt Nam, sáng 23-11, triển lãm "Thành cổ Biên Hòa, thành cổ Việt Nam và Biên Hòa xưa" do Sở Văn hóa - thể thao và du lịch, Ban quản lý di tích danh thắng tỉnh tổ chức đã chính thức khai mạc tại thành cổ Biên Hòa. Các đồng chí: Nguyễn Thị Kim Liên, UV Ban TVTU, Chủ tịch UB MTTQ tỉnh; Huỳnh Thị Nga, Phó chủ tịch UBND tỉnh đã đến dự.![]() |
Phó chủ tịch UBND tỉnh Huỳnh Thị Nga trao bằng công nhận di tích lịch sử Thành cổ Biên Hòa cho ông Nguyễn Thành Trí, Giám đốc Sở Văn hóa - thể thao và du lịch. |
Triển lãm bao gồm 18 ảnh thành cổ Biên Hòa, 35 ảnh thành cổ Việt Nam, đặc biệt là 15 ảnh và 74 hiện vật về Biên Hòa xưa, như: ảnh Trường tiểu học Nguyễn Du, Trường dạy nghề bá nghệ Biên Hòa, Cồn Gáo ở Biên Hòa xưa, những bức ảnh chụp cảnh đường phố và nét sinh hoạt của người Biên Hòa những nă
m đầu thế kỷ 20... được ra mắt công chúng và kéo dài đến 3-12. Nhân dịp này, Thành cổ Biên Hòa vinh dự được UBND tỉnh công nhận là di tích lịch sử.B.Trang