(ĐN)- Tuần qua (từ ngày 28-4 đến ngày 5-5), trên địa bàn Đồng Nai đã xảy ra 17 vụ tai nạn giao thông (TNGT) làm chết 18 người.
(ĐN)- Tuần qua (từ ngày 28-4 đến ngà
y 5-5), trên địa bàn Đồng Nai đã xảy ra 17 vụ tai nạn giao thông (TNGT) làm chết 18 người. TNGT chết người xảy ra hầu hết ở các huyện, nhiều nhất ở Trảng Bom, Xuân Lộc, Định Quán, Cẩm Mỹ. Nguyên nhân gây tai nạn chủ yếu do lái ô tô vi phạm phía đi, không giữ khoảng cách an toàn, tự lật; chiếm tỷ lệ cao là người lái mô tô, xe máy không làm chủ tay lái, thiếu chú ý quan sát, không giữ khoảng cách an toàn và lấn trái...Thanh Toàn