![](/file//e7837c02876411cd0187645a2551379f/dataimages/201012/original/30520.jpg)
(ĐN)- Sáng 22-5, Trường THPT chuyên Lương Thế Vinh đã tổ chức lễ tổng kết và phát thưởng năm học 2007-2008. Kết thúc năm học, trường có 27 HS đoạt giải quốc gia gồm 4 giải nhì, 8 giải ba, 15 giải khuyến khích; kỳ thi HS giỏi cấp tỉnh có 9 HS đoạt giải nhất, 23 giải nhì, 39 giải ba; 17 HS đoạt giải kỳ thi máy tính của tỉnh, 14 HS đoạt giải giỏi máy tính quốc gia…
![]() |
Ông Huỳnh Văn Bình, Chủ tịch Hội khuyến học tỉnh trao tặng phần thưởng cho em Phạm Đăng Khoa, học sinh xuất sắc nhất trường. |
(ĐN)-
Sáng 22-5, Trường THPT chuyên Lương Thế Vinh đã tổ chức lễ tổng kết và phát thưởng năm học 2007-2008. Kết thúc năm học, trường có 27 HS đoạt giải quốc gia, gồm: 4 giải nhì, 8 giải ba, 15 giải khuyến khích; kỳ thi HS giỏi cấp tỉnh có 9 HS đoạt giải nhất, 23 giải nhì, 39 giải ba; 17 HS đoạt giải kỳ thi máy tính của tỉnh, 14 HS đoạt giải giỏi máy tính quốc gia… Toàn trường có 475/782 HS xếp loại giỏi, chiếm 60,74%. Em Phạm Đăng Khoa, học sinh lớp 11 chuyên Hóa đã đoạt danh hiệu học sinh xuất sắc nhất trường với các thành tích: điểm trung bình cả năm 9,5 điểm; giải nhất học sinh giỏi cấp tỉnh; giải nhất học sinh giải toán máy tính khu vực phía Nam, huy chương vàng kỳ thi Olympic 30-4.B.T