![](/file//e7837c02876411cd0187645a2551379f/dataimages/201012/original/29564.jpg)
(ĐN)- Đúng 15 giờ ngày 23-4-2008, giờ quy định chung trên toàn thế giới, Trường THCS Hùng Vương (Biên Hòa) là đơn vị điểm đã tổ chức "Tiết học lớn nhất thế giới", hưởng ứng "Tuần lễ toàn cầu hành động giáo dục cho mọi người", do UNESCO và UNICEF phát động.
(ĐN)- Đúng 15 giờ ngày 23-4-2008, giờ quy định chung trê
n toàn thế giới, Trường THCS Hùng Vương (Biên Hòa) là đơn vị điểm đã tổ chức "Tiết học lớn nhất thế giới", hưởng ứng "Tuần lễ toàn cầu hành động giáo dục cho mọi người", do UNESCO và UNICEF phát động.Tiết học được tổ chức theo quy định chung, bao gồm 50 đại biểu cấp thà
nh phố, phường Quang Vinh, phụ huynh học sinh, giáo viên và trên 100 học sinh.Tiết học có chủ đề tì
nh trạng, nguyên nhân và hậu quả của việc học sinh bỏ học theo phương pháp giáo viên đặt câu hỏi và học sinh thảo luận, có cả phụ huynh góp ý kiến.Trước đó, Trường THCS Hùng Vương đã đến các gia đình ở phường Quang Vinh có trẻ em để tì
m hiểu nguyên nhân và vận động gia đình cho trẻ em đến trường, đồng thời xây dựng bộ tư liệu cho tuần lễ toàn cầu hành động giáo dục cho mọi người. Được biết, tuần lễ hành động này được tổ chức từ ngày 21-4 đến 27-4-2008, bài học chính chỉ diễn ra trong 30 phút vào hai thời điểm 11 giờ và 15 giờ.P.V