![](/file//e7837c02876411cd0187645a2551379f/dataimages/201012/original/29730.jpg)
(ĐN)- Sáng ngày 25-4, tại TX.Long Khánh, Ban liên lạc Tiểu đoàn 440 Bà Rịa - Long Khánh đã tổ chức họp mặt truyền thống lần thứ 2.
(
ĐN)- Sáng ngày 25-4, tại TX.Long Khánh, Ban liên lạc Tiểu đoàn 440 Bà Rịa - Long Khánh đã tổ chức họp mặt truyền thống lần thứ 2. Tham dự có các đồng chí nguyên là lãnh đạo tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu, đại diện Ban liên lạc Sư đoàn 304 tại Hà Nội, trên 80 cán bộ, chiến sĩ Tiểu đoàn 440 và lãnh đạo TX.Long Khánh. Tại buổi họp mặt, các đại biểu đã cùng nhau ôn lại chặng đường lịch sử vẻ vang của Tiểu đoàn 440 tỉnh Bà Rịa - Long Khánh trong thời kỳ kháng chiến chống Mỹ cứu nước.Tiểu
đoàn 440 tiền thân là Tiểu đoàn 2, Trung đoàn 9, Sư đoàn 340B, thành lập ngày 14-9-1965. Tiểu đoàn 2 đã tiếp bước các đoàn quân đàn anh "xẻ dọc Trường Sơn đi cứu nước", lập nhiều chiến công hiển hách, góp phần làm nên thắng lợi chung của đất nước. Trong đó, chiến công oanh liệt của Tiểu đoàn 440 là cuộc tiến công vào thị xã Long Khánh vào đêm mùng 2 Tết Mậu Thân, làm tiêu hao nhiều sinh lực địch.Thanh Giang