![](/file//e7837c02876411cd0187645a2551379f/dataimages/201405/original/images949327__nh_3.jpg)
(ĐN)- Sáng ngày 4-5, tại TP.Biên Hòa, Câu lạc bộ Chim cảnh Tân Vạn (phường Tân Vạn, TP.Biên Hòa) đã tổ chức hội thi chim hót năm 2014.
(ĐN)- Sáng ngày 4-5, tại TP.Biên Hòa, Câu lạc bộ Chim cảnh Tân Vạn (phường Tân Vạn, TP.Biên Hòa) đã tổ chức hội thi chim hót năm 2014.
![]() |
Ban giám khảo đang chấm giải hội thi chim hót |
Có 100 chú chim của các nài chim đến từ: Bình Dương, Đồng Nai và TP.Hồ Chí Minh tham gia dự thi. Hội thi được chia làm 3 bộ môn thi đấu, là: thi chim Chích chòe than hót (40 chú chim); thi chim Họa mi hót (45 chú chim) và thi chim Chích chòe đất hót (15 chú chim). Các chú chim dự thi phải trải qua 10 vòng thi, như: giọng hót, đấu giọng, dáng bộ, thái độ thi đấu, hình dáng…
Kết quả, ở mỗi bộ môn thi đấu, ban tổ chức đều trao 1 giải nhất, 1 giải nhì, 1 giải ba, và 7 giải khuyến khích cho các nài chim có chim lọt vào vòng chung kết xếp hạng.
Văn Truyên