![](/file//e7837c02876411cd0187645a2551379f/dataimages/201404/original/images947499_IMG_4920.jpg)
Chiều nay 27-4, vòng loại Giải bóng đá Hội khỏe Phù Đổng học sinh toàn quốc khu vực III năm 2014 tại Bình Dương sẽ khép lại với tranh các trận chung kết ở hai cấp TH và THCS.
Chiều nay 27-4, vòng loại Giải bóng đá Hội khỏe Phù Đổng học sinh toàn quốc khu vực III năm 2014 tại Bình Dương sẽ khép lại với tranh các trận chung kết ở hai cấp TH và THCS. Đáng chú ý, cả 2 đội bóng Đồng Nai đều xuất sắc giành quyền vào chơi trận chung kết sau khi lần lượt vượt qua 2 đội bóng Bình Dương ở bán kết.
Ở bậc tiểu học, Đồng Nai đã lội ngược dòng thắng chủ nhà Bình Dương với tỷ số 3-2 ở bán kết để vào tranh chung kết với đội bóng mà họ từng thua 0-4 ở vòng bảng là Quảng Ngãi – đội đã thắng đậm Tây Ninh 8-2 ở trận bán kết còn lại. Hai đội Bình Dương và Tây Ninh tranh hạng ba.
![]() |
Các cầu thủ THCS Đồng Nai ăn mừng sau khi vượt qua chủ nhà Bình Dương ở bán kết |
Trong khi đó giống như đội tiểu học, với bàn thắng duy nhất của Sam Ngọc Hùng (9) ở phút 33, đội THCS Đồng Nai cũng đã giành chiến thắng tối thiểu 1-0 trước chủ nhà THCS Bình Dương để vào chung kết. Đối thủ của THCS Đồng Nai là Bình Đinh – đội thắng Bình Phước 2-1 ở trận bán kết còn lại.
Anh Huy