Ngày 11-1-2008, Tòa án nhân dân tỉnh đã mở phiên tòa xét xử sơ thẩm và tuyên phạt Cao Danh Tuấn (25 tuổi, quê quán ở huyện Nam Đàn, tỉnh Nghệ An) 8 năm tù về hành vi cố ý gây thương tích.
Ngày
Theo cáo trạng của Viện kiểm sát, xuất phát từ mâu thuẫn trong công việc ở công ty, Tuấn đã rủ rê Phạm Văn Hùng (chưa rõ lai lịch) chặn đường đánh hai anh Trần Văn Tiếp và Phan Văn Tiến (đều là công nhân của Công ty T. ở Khu công nghiệp Nhơn Trạch 1, huyện Nhơn Trạch) cho hả giận. Khi thấy Tiếp và Tiến vừa chạy xe gắn máy ra khỏi cổng công ty được 500m, Tuấn liền dùng khúc gỗ tròn dài 60cm tấn công Tuấn. Cùng lúc đó, tên Hùng cầm cục gạnh ném vào đầu Tiếp khiến anh này bị chấn thương đầu và lạc tay lái ngã xe xuống đường. Trong lúc ngã, đầu anh Tiếp lại bị đập xuống đất gây chấn thương sọ não dẫn đến tử vong.
Sau khi gây án, cả hai đã bỏ trốn khỏi địa phương. Đến ngày
* Cùng ngày, Tòa án nhân dân tỉnh cũng đã tuyên phạt Lê Duy (22 tuổi, ngụ ở phường Hòa Bình, TP. Biên Hòa) 30 tháng tù; Nguyễn Quốc Tuyến (18 tuổi, ngụ ở KP4, phường Tân Hòa, TP. Biên Hòa) 18 tháng tù về hành vi cướp giật tài sản.
Được biết, để kiếm tiền tiêu xài, Duy đã rủ Tuyến đi cướp giật tài sản người đi đường. Đến khoảng 12 giờ ngày
Phạm Mai